Thailand Trust Wallet Community

สวัสดีคนไทย อยากได้คำแนะนำ การใช้งาน และเทคนิคการใช้งาน การแก้ปัญหาต่างๆ เข้ามาแชร์ข้อมูล ปัญหา วิธีแก้ไข เกี่ยวกับการใช้งาน Trust Wallet เป็นภาษาไทย กันเยอะๆนะครับ

7 Likes

ทำไม ใช้เวลาในการโอนเหรียญ มายัง Trust Wallet ใช้เวลานานมากเลยค่ะ ตอนนี้ผ่านมา 14 ชม. เพิ่ง confirmation ไป 18222 blocks จาก 13,206,336 คำนวณแล้วต้องใช้เวลา 1 ปี ในการโอนเสร็จ ทั้งมี่ตรวจสอบวิธีการใช้งาน address เครือข่าย ถูกต้องหมด รบกวนสอบถาม หรือคำแนะนำ ให้ เค้า confirmation ให้เร็วกว่านี้ได้ไหมค่ะ เป็นเทคโนโลยีที่ช้ากว่าเดินทางไปฝากที่แบงค์อีก เซ็งมากค่ะ

2 Likes

พบปัญหาการโอนเหรียญจาก trust wallet ไป binance สามารถกู้คืนได้ไหมคะมันขึ้น transaction complete เหรียญใน trust wallet หายไป แต่ไม่เข้า binance​:sob::sob:

2 Likes

Transfer USDT จาก wallet อื่น เข้ามาที่ trust wallet มันขึ้นว่า approve แต่ทำไมค่าเงินเป็น0ครับ แต่มีโชว์ในยอด balance ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ รบกวนช่วยอธิบายหรือวิธีการแก้ปัญหาทีครับ ขอบคุณครับ

2 Likes

ผมหายไป5000$ เมื่อวานนี้ยังติดต่อใครไม่ได้เลยครับ
ไม่รู้จะทำไงดีได้แต่ทำใจ
แล้วหาใหม่

ตอนนี้ได้คืนรึยังครับ
เหรียญผมก็โอนไปbinance
เข้ากระเป๋าอื่นเรียบร้อย
ช่วยแอดไลน์ทีครับ
Id line:Manudjew

2 Likes