Cụm từ khôi phục của tôi đã bị lộ

Cụm từ khôi phục chính là chìa khóa tiếp cận tiền mã hóa của bạn. Các địa chỉ trên ví đa tiền mã hóa gắn liền với cụm từ cụ thể này. Không thể thay đổi Cụm từ khôi phục cho ví bị lộ.

Nếu người khác biết được Cụm từ khôi phục của bạn thì về cơ bản bạn đang giao tài sản của mình cho họ.

Vậy bạn có thể làm gì nếu điều này xảy ra?

Lưu ý:

• Các bước được đề cập trong hướng dẫn này chỉ áp dụng được nếu bạn vẫn còn tiền trong ví.
  • Đội ngũ Trust Wallet không có cách nào để lấy lại tiền cho bạn.
  • Mọi giao dịch đều diễn ra trên blockchain.
  • Trust Wallet không nắm giữ bất kỳ tài sản nào của bạn.

Dưới đây là 3 bước đơn giản mà bạn cần thực hiện càng sớm càng tốt:

Bước 1 - Tạo ví mới

Nếu bạn chỉ có một ví đa tiền mã hóa trên thiết bị của mình, hãy tạo một ví mới. Chúng tôi có hướng dẫn về Cách tạo Ví đa tiền mã hóa mà bạn có thể làm theo nếu chưa quen.

Lưu ý:

Nếu bạn đã có nhiều ví trên thiết bị của mình và bạn tin rằng chúng được bảo mật thì bạn có thể bỏ qua bước này.

Bước 2 - Chuyển tiền của bạn

Ngay lập tức Gửi tiền mã hóa của bạn đến ví mới được tạo hoặc đến ví bảo mật mà bạn có. Bằng cách đó, bạn có thể giữ tiền của mình khỏi bị đánh cắp. Chỉ cần đảm bảo rằng bạn có đủ Phí mạng lưới cần thiết để thực hiện giao dịch.

Bước 3 - Xóa ví

Để ngăn việc vô tình sử dụng ví bị xâm nhập, tốt nhất bạn nên Xóa ví đó. Các địa chỉ vẫn hoạt động trên blockchain và người dùng không thể xóa các địa chỉ thực vì chúng được tạo vĩnh viễn trên blockchain.

Nhận thông tin cập nhật về Trust Wallet bằng cách tham gia các kênh cộng đồng Vietnam:

Twitter: https://twitter.com/TrustWallet_VN
Telegram: Telegram: Contact @trustwallet_vn