Cách tạo ví đa tiền mã hóa

Kiến thức cơ bản về tiền mã hóa

• Tạo một ví mới
  • Cá nhân hóa ví của bạn
  • Tôi có thể tạo nhiều ví không?

Tạo một ví mới

Các bước để tạo Ví đa tiền mã hóa đầu tiên của bạn rất đơn giản và có thể được thực hiện trong vài phút. Hãy để tôi hướng dẫn cho bạn quy trình thực hiện.

Quan trọng!

Chỉ tải về Trust Wallet từ các nguồn chính thức.

Dưới đây là các liên kết tải về cho cả hai nền tảng:

App Store: ‎Trust: Crypto và Bitcoin Wallet trên App Store

Google Play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.wallet.crypto.trustapp

Bước 1 - Khởi chạy Trust Wallet

Khi khởi chạy ứng dụng lần đầu tiên, bạn sẽ thấy màn hình bên dưới, đây là phần mà bạn có thể “Tạo ví mới” hoặc “Nhập” một ví hiện có. Đối với hướng dẫn này, chúng ta sẽ chọn Create a New Wallet (Tạo một Ví mới).

image

Bước 2 - Chấp nhận Điều khoản sử dụng

Để tiếp tục, bạn cần phải chấp nhận Điều khoản sử dụng. Chỉ cần đánh dấu vào ô rồi nhấn Continue (Tiếp tục). Đến bước này thì bạn không quay lại được nữa.

Cảnh báo!

Nếu bạn đồng ý với các điều khoản sử dụng, vui lòng lưu ý rằng việc mất cụm từ khôi phục cũng đồng nghĩa với việc bạn mất quyền truy cập vào ví của mình.

image

Bước 3 - Lưu Cụm từ khôi phục của bạn

Đây là phần quan trọng nhất trong hành trình tiền mã hóa của bạn. Bạn cần ghi lại các cụm từ ghi nhớ/khôi phục của mình. Cụm từ khôi phục của bạn là chìa khóa cho ví tiền mã hóa của bạn. Vì vậy, hãy nhớ giữ chúng ở một nơi an toàn. Nhấn Continue (Tiếp tục) để đi tiếp.

image

image

Lưu ý

Đây là một cụm từ khôi phục thực sự cho một ví đa tiền mã hóa thực tế.

Does it contain anything? We will never know.

Bước 4 - Xác minh Cụm từ khôi phục của bạn

Nếu bạn đã làm theo Bước 3 và sao lưu cụm từ khôi phục của mình, việc này sẽ rất dễ dàng.

Theo đúng thứ tự, hãy chọn các từ để hoàn tất quy trình xác minh. Nhấp vào Tiếp tục khi bạn hoàn tất.

image

image

Bước 5 - Ví đã sẵn sàng

Sau khi trải qua quá trình sao lưu và xác minh, bạn sẽ được chuyển hướng đến màn hình ví chính. Bạn sẽ thấy một danh sách coin ban đầu mà bạn có thể bắt đầu nạp tiền ngay lập tức. Xin chúc mừng!

image

image

Cá nhân hóa ví của bạn

Bạn có thể đặt tên cho ví của mình để bạn có thể dễ dàng nhận biết. Thay đổi này chỉ là cài đặt cục bộ trên ứng dụng và có thể thay đổi bất kỳ lúc nào.

Truy cập menu Settings (Cài đặt), rồi nhấn vào Wallets (Ví).

image

image

Tiếp theo, nhấn vào biểu tượng i bên cạnh ví mà bạn muốn cá nhân hóa. Lưu nó và bạn đã hoàn tất.

image

image

Lưu ý:

Cũng trên cùng một màn hình, bạn sẽ thấy Hiển thị cụm từ khôi phục. Bạn luôn có thể quay lại đây nếu muốn lấy các cụm từ khôi phục của mình.

Tôi có thể tạo nhiều ví không?

Bạn có thể tạo tối đa 10 ví trên ứng dụng. Dưới đây là các bước để tạo ví.

Mở Trust Wallet rồi nhấn vào Cài đặt. Trong màn hình Cài đặt, nhấn vào Ví.

Nhấn vào dấu “+” ở phía trên bên phải để truy cập Màn hình Tạo/Nhập Ví. Quay lại Bước 1 của hướng dẫn này để tạo ví mới.

image

image

Nhận thông tin cập nhật về Trust Wallet bằng cách tham gia các kênh cộng đồng Vietnam:

Twitter: https://twitter.com/TrustWallet_VN
Telegram: Telegram: Contact @trustwallet_vn